
SERIKAL imepongezwa  utekelezaji wa mapendekezo ya sekta binafsi kuptia vikao na mikutano 

ya Baraza la Taifa la Biashara (TNBC) ambapo sekta binafsi imekiri kupatikana kwa mafanikio 

makubwa, mpango wa Kuboresha Mazingira ya Biashara (Mkumbi) ndani ya  kipindi cha miaka 

mitatu ya utawala wa Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan. 

  
Akizungumza mara baada ya kikao cha 37 cha Kamati Tendaji cha TNBC jana, Katibu Mkuu 

Kiongozi ambaye pia ni Mwenyekiti wa kamati hiyo, Dkt. Moses Kusiluka amesema sekta binafsi 

imeridhishwa na hatua mbalimbali zilizochukuliwa na Serikali ya awamu ya sita katika kuboresha 

na kuweka mazingira na wezeshi ya uwezeshaji na ufanyaji biashara hapa nchini. 

"Ni faraja kwetu kupata mrejesho chanya kutoka sekta binafsi  kwani inaleta afya sambamba  na 

kuonyesha dhamira ya kweli kuwa serikali ya awamu ya sita imedhamiria kuleta mageuzi ya 

kiuchumi sambamba na kuboresha mazingira ya kufanya biashara na kuvutia uwekezaji," alisema 

Dkt. Kusilluka. 

Mwenyekiti huyo wa Kamati Tendaji alisema Serikali imeshaondoa tozo mbalimbali ambazo 

zilikuwa kero kwa ustawi na ukuaji wa biashara hapa nchini kwa hayo yote ni matunda ya kazi ya 

Baraza la Taifa la Biashara. 

Aidha, Dkt. Kusiluka amelipongeza Baraza kwa kazi nzuri wanayoifanya  ikiwemo kusimamia na 

kuhakikisha vikundi kazi vyake ambavyo makatibu wakuu ndiyo wenyeviti wa vikundi kazi hivyo. 

Alisema vikundi kazi vimefanya kazi nzuri ikiwemo kujadiliana  na hatimaye kuja 

na  mapendekezo yanayowasilishwa  kwenye kikao cha  kamati  tendaji kabla ya kupelekwa 

kwenye mkutano  wa Baraza  mwishoni mwa mwezi mei au Juni mwanzoni ambapo Rais ndiye 

mwenyekiti wake. 

"Miaka mitatu ya uongozi wa Awamu ya Sita chini ya  Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan  imeweza kuboresha na kuimarisha mazingira ya 

ufanyaji  biashara na uwekezaji  nchini ikiwemo kuchochea ukuaji wa sekta binafsi," alisema Dkt. 

Kusiluka. 

Naye Mwenyekiti Mwenza ambaye pia ni Mwenyekiti wa Sekta Binafsi nchini (TPSF) Bi. 

Angelina Ngalula ameipongeza serikali kwa kufanya maboresho makubwa na kufanikishwa 

utekelezaji Mkumbi. 
  

"Serikali inapaswa kuendelea kutoa elimu zaidi kwa umma na wadau mbalimbali ili waweze 

kuelewa namna Mpango wa Kuboresha Mazingira ya Biashara (Mkumbi) unavyofanya kazi kwani 

utasaidia kuondoa mkanganyiko baina ya wafanyabiashara na sekta ya umma," alisisitiza Bi. 

Ngalula. 

  
Kwa upande wake, Katibu Mtendaji wa TNBC Dkt Godwill Wanga alisema kuwa kikao hicho 

kimeangazia zaidi utekelezaji wa maazimio ya kikao cha 36 cha kamati tendaji ambapo jitihada 

kubwa zimechukuliwa katika utekelazaji wa maazimio hayo yenye lengo la kuboresha mazingira 

ya ufanyaji biashara nchini. 

Aidha Dkt. Wanga alisema  moja ya ajenda   kubwa iliyojadiliwa ni pamoja na  kuunganisha 

mifumo ya  serikali ili iweze kusomana   na hivyo kujenga uchumi wa kidijiti utakao chochea na 

kuongeza tija katika uzalishaji na utoaji huduma  nchini. 



"Mapinduzi ya  uchumi wa kidijiti  utatoa  mchango mkubwa katika kukuza  pato la mwananchi 

mmoja mmoja na taifa kiujumla sambamba na  kuchagiza maendeleo na ukuaji wa sekta nyingine 

za maendeleo na uchumi," alisema Dkt Wanga. 

Dkt. Wanga alisema kikao hiko  kimeelekeza maswala yote ya udhibiti yahakikishe yanadhibiti 

zaidi changamoto kuliko kuwadhibiti  wazalishaji ili kutoathiri ukuaji wa uchumi sambamba 

na    kufanya kazi kwa karibu  na sekta binafsi  ili iweze kuzalisha na kuchangia kikamilifu katika 

kukuza pato la Taifa. 

 


